Kiểm định hệ thống chống sét tại Hà Nội
  • Mã tin : 16327
  • Ngày đăng : 06/06/2017     ( 109 lượt xem )
  • Gian hàng : hc2kdtp2017   [ Vào gian hàng ] Vào gian hàng
  • Khu vực : Hà nội
  • Giá : Liên hệ
  • Liên hệ : nguyệt
  • Địa chỉ : 331/7/9 Phan Huy Ích, phường 14, quận Gò Vấp, TP HCM
  • Số điện thoại : 0838314194

Chi tiết rao vặt

Ảnh mô tả

  Công ty cổ phần kiểm định an toàn thiết bị công nghiệp thành phố chuyên kiểm định Kiểm định hệ thống chống sét tại Hà Nội 2017 kiểm chống sét an toàn chống sét. Dịch vụ chất lượng cao, đáp ứng nhanh chóng, giá cả rất hợp lý. Ngoài ra chúng tôi còn cung cấp các dịch vụ khác như: kiểm định an toàn máy móc, thiết bị trong các nhà máy, các ngành công nghiệp,  ngành xây dựng, … Đào tạo cấp chứng chỉ nghề vận hành thiết bị. đào tạo cấp chứng chỉ chứng nhận an toàn lao động, vệ sinh lao động.

quy định kiểm tra định kỳ hệ thống chống sét

báo giá kiểm định hệ thống chống sét

quy định về kiểm định hệ thống chống sét

quy trình kiểm định hệ thống chống sét

mẫu biên bản đo điện trở chống sét

TẠI SAO CẦN KIỂM ĐỊNH HỆ THỐNG CHỐNG SÉT?

Đối với việc đo điện trở tiếp địa của hệ thống chống sét hàng năm:

– Theo Điều 7 Nghị định số 79/2014/NĐ-CP ngày 31/7/2014 của Chính Phủ quy định cơ sở có nguy hiểm về cháy, nổ quy định tại Phụ lục II ban hành kèm theo Nghị định này phải có hệ thống chống sét bảo đảm an toàn về phòng cháy và chữa cháy.

– Theo Tiêu chuẩn Quốc gia TCVN 9385: 2012 “Chống sét cho công trình xây dựng – Hướng dẫn thiết kế, kiểm tra và bảo trì hệ thống” việc kiểm tra hệ thống chống sét được tiến hành định kỳ, tốt nhất không quá 12 tháng.

– Việc tiến hành đo kiểm tra định kỳ điện trở tiếp địa của hệ thống chống sét là bắt buộc. Các đơn vị được đo, kiểm tra điện trở tiếp địa của hệ thống chống sét: Sở Khoa học và công nghệ, Công ty Điện lực, các đơn vị có chức năng kiểm định theo quy định của Nhà nước. Cảnh sát PCCC kiểm tra kết quả đo điện trở tiếp địa của hệ thống thu lôi chống sét.

Theo Điều 35, Nghị định số 167/2013/NĐ-CP của Chính phủ: Quy định xử phạt vị phạm hành hính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội; phòng, chống tệ nạn xã hội; phòng cháy chữa cháy; phòng, chống bạo lực gia đình:

Điều 35. Vi phạm quy định về an toàn phòng cháy và chữa cháy trong thiết kế, thi công, kiểm tra, bảo trì hệ thống chống sét

1.  Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với hành vi không có hồ sơ theo dõi hệ thống chống sét theo quy định.

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi không kiểm tra định kỳ hệ thống chống sét theo quy định.

3. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi không khắc phục các sai sót, hư hỏng làm mất tác dụng của hệ thống chống sét.

4. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 25.000.000 đồng đối với hành vi không lắp đặt hệ thống chống sét cho nhà, công trình thuộc diện phải lắp đặt hệ thống chống sét theo quy định.


Thông tin shop

Bình luận Bookmark and Share